మీరట్ హాస్పిటల్ ముస్లిం రోగులకు చికిత్స చేయదని యాడ్ పేర్కొంది, యుపి పోలీసులు దర్యాప్తు ప్రారంభించారు

మీరట్ లోని ఉత్తర ప్రదేశ్ యొక్క వాలెంటిస్ క్యాన్సర్ హాస్పిటల్ ఇటీవల ఒక స్థానిక దినపత్రికలో ఒక ప్రకటనను విడుదల చేసింది, COVID-19 మహమ్మారిని దృష్టిలో ఉంచుకుని ముస్లిం ప్రాబల్యం ఉన్న ప్రాంతాల నుండి ముస్లిం రోగులను ఇకపై అంగీకరించడం లేదని పేర్కొంది.

ఈ ప్రకటనను యుపి పోలీసుల దృష్టికి తీసుకువచ్చిన తరువాత, ఈ విషయంపై దర్యాప్తు ప్రారంభించబడింది.

 ఈ ఆసుపత్రి క్యాన్సర్ రోగులకు చికిత్స చేయడానికి ఒక వైద్య సదుపాయం, మరియు ముస్లింలను చికిత్స నుండి మినహాయించాలనే దాని నిర్ణయం పశ్చిమ యుపిలో నివసిస్తున్న మైనారిటీలకు హానికరం. ఇంకా, మతం ఆధారంగా రోగులను మినహాయించడం రాజ్యాంగ ఉల్లంఘన మరియు ఆసుపత్రి అధికారులపై జరిమానా ఆరోపణలకు దారితీయవచ్చు. 

ఈ విషయం వెలుగులోకి వచ్చిన తరువాత, మీరట్ పోలీసులు ఇంచౌయ్ పోలీస్ స్టేషన్ను ఆదేశించారు, ఆసుపత్రి ఎవరి పరిధిలోకి వస్తుంది, ఈ కేసుపై విచారణ ప్రారంభించాలని.

ముస్లిం సమాజాన్ని బహిష్కరిస్తున్నట్లు ప్రకటించిన వాలెంటిస్ హాస్పిటల్ గత నెలలో ఢిల్లీ నిజాముద్దీన్ ప్రాంతంలో జరిగిన తబ్లిఘి జమాత్ ఈవెంట్ గురించి తన ప్రకటనలో పేర్కొంది. క్యాన్సర్ ఇనిస్టిట్యూట్‌లో చికిత్స పొందాలనుకునే ముస్లింలు COVID-19 నెగెటివ్‌గా ప్రకటించే సర్టిఫికెట్‌ను తీసుకురావాలని ప్రకటన పేర్కొంది.

ముస్లిమేతర ప్రాంతాల్లో నివసిస్తున్న న్యాయవాదులు, వైద్యులు మరియు పోలీసు అధికారులతో సహా ముస్లిం నిపుణులు చికిత్స పొందకుండా నిరోధించబడరని ప్రకటనలో పేర్కొంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published.