కేరళ ఆలయంలో బాపనోల కోసం ప్రత్యేకమైన మరుగుదొడ్డి, సోషల్ మీడియాపై కంపు లేపింది

త్రిస్సూర్: కుట్టుముక్కు మహాదేవ ఆలయం త్రిస్సూర్ జిల్లాలో బ్రాహ్మణుల కోసం ప్రత్యేక మరుగుదొడ్డి సోషల్ మీడియాలో తుఫాను సృష్టించింది. వివాదం చెలరేగడంతో కొచ్చిన్ దేవస్వం బోర్డు (సిడిబి) ఈ అంశంపై దర్యాప్తు ప్రారంభించింది.

త్రిస్సూర్: కుట్టుముక్కు మహాదేవ ఆలయం త్రిస్సూర్ జిల్లాలో బ్రాహ్మణుల కోసం ప్రత్యేక మరుగుదొడ్డి సోషల్ మీడియాలో తుఫాను సృష్టించింది. వివాదం చెలరేగడంతో కొచ్చిన్ దేవస్వం బోర్డు (సిడిబి) ఈ అంశంపై దర్యాప్తు ప్రారంభించింది.

ఒక త్రిస్సూర్ నివాసి మరియు పరిశోధనా విద్యార్థి అరవింద్ జి క్రిస్టో బుధవారం ఒక విషయాన్ని సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసి, బ్రాహ్మణుల కోసం ప్రత్యేక మరుగుదొడ్డి సంకేత బోర్డును చూపించారు.

క్రిస్టో ఇలా అన్నాడు, “నేను ఆలయ ఉత్సవంలో పాల్గొనడానికి వెళ్ళాను. బ్రాహ్మణుల కోసం ప్రత్యేక టాయిలెట్ బోర్డు చూసినప్పుడు, నేను షాక్ అయ్యాను మరియు ఒక చిత్రాన్ని తీశాను. నేను దీన్ని సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేసాను మరియు ఇప్పుడు అది వైరల్ అయ్యింది. బోర్డు తొలగించబడుతుందని నేను సంతోషంగా ఉన్నాను. ”

కుట్టుముక్కు మహాదేవ ఆలయ కార్యదర్శి ప్రేమకుమారన్ మాట్లాడుతూ, “బోర్డు 25 సంవత్సరాల క్రితం అతికించబడింది మరియు ఆలయ కమిటీ ఇంకా దానిని గమనించలేదు. ఇది మా దృష్టికి తీసుకువచ్చినప్పుడు మేము వెంటనే దాన్ని తొలగించాము. ”


"బోర్డు పూర్తిగా అనైతికమైనది మరియు కేరళ వంటి అభివృద్ధి చెందిన సమాజంలో ఇటువంటి పద్ధతులను మేము ఆమోదించలేము. ఈ విషయం గురించి యువత మాకు తెలియజేయలేదు. బదులుగా, అతను సోషల్ మీడియా ద్వారా ఆలయ ప్రతిమను దెబ్బతీసేందుకు ప్రయత్నించాడు. యువకులపై పోలీసు ఫిర్యాదు చేయాలని దేవస్వం కమిటీ యోచిస్తోంది.

సిడిబి అధ్యక్షుడు ఎ బి మోహనన్ మాట్లాడుతూ, “ఈ విషయం నా దృష్టికి వచ్చినప్పుడు, బోర్డును వెంటనే తొలగించాలని ఆలయ అధికారులను ఆదేశించాను. ఈ విషయంపై దర్యాప్తు జరిపి నివేదిక సమర్పించాలని నేను కొచ్చిన్ దేవస్వం అసిస్టెంట్ కమిషనర్ జయకుమార్‌ను ఆదేశించాను. ప్రత్యేక బోర్డు 2003 లో అతికించబడింది. CDB దేవాలయాల క్రింద మేము అలాంటి బోర్డులను అనుమతించము. ”


త్రిశూర్ లోని యోగక్షేమసభ మాజీ జిల్లా కార్యదర్శి హరి నంబూదిరి మాట్లాడుతూ “సాధారణంగా ఆలయ అధికారులు పూజారులకు స్నానం మరియు ఇతర ప్రయోజనాల కోసం సౌకర్యాలు ఏర్పాటు చేస్తారు. కొన్ని సమూహాలు బ్రాహ్మణ సమాజానికి అపఖ్యాతిని కలిగించడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాయని మేము అనుమానిస్తున్నాము.మా సమాజంలోని అందరు పూజారులు సామాన్య ప్రజలతో కలిసి పనిచేస్తారు. అటువంటి టాయిలెట్ బోర్డులను మేము ఆమోదించము. ”

కుల వివక్షకు వ్యతిరేకంగా కొచ్చిన్ దేవస్వం బోర్డు అధ్యక్షుడికి డివైఎఫ్‌ఐ విల్వట్టం ప్రాంత కమిటీ ఫిర్యాదు సమర్పించింది. 
“మేము ఈ రకమైన కుల విభజనలను అంగీకరించలేము. ఇటువంటి బోర్డులు కేరళ ఇమేజ్‌ను అత్యంత అక్షరాస్యత కలిగిన రాష్ట్రంగా దెబ్బతీస్తాయి ”అని డివైఎఫ్‌ఐ విల్వట్టం ఏరియా అధ్యక్షుడు అరవింద్ పల్లిల్ అన్నారు.