ఢిల్లీలో అల్లర్లు: దళితులు మరియు సిక్కులు దురాక్రమణదారులను నిరోధించారు, బాధితులకు తలుపులు తెరిచారు

న్యూ ఢిల్లీ: గత ఆదివారం నుంచి ఢిల్లీలో హింస కొనసాగుతోంది, ఈ హింసలో ఇప్పటివరకు చాలా మంది మరణించారు. ఈశాన్య ఢిల్లీలోని దాదాపు మొత్తం ప్రాంతం దుండగుల పట్టులో ఉంది. ఈ హింసను దృష్టిలో ఉంచుకుని, హోం మంత్రిత్వ శాఖ ఉన్నత స్థాయి సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేసింది, ఇందులో ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్, లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ అనిల్ బైజల్ సహా BJP ఎమ్మెల్యేలు కూడా హాజరయ్యారు, అయితే ఈ సమావేశం తరువాత కూడా ఢిల్లీ పరిస్థితి సాధారణ స్థితికి రాలేదు.

హింసను ఆపడానికి ఢిల్లీ పోలీసులు విఫలమైన నేపథ్యంలో, ఇప్పుడు సిక్కు సమాజం మరియు దళిత సమాజం హింసను ఆపడానికి ముందుకు వచ్చాయి. జర్నలిస్ట్ నీలంజనా రాయ్ ఢిల్లీలోని ఒక భాగంలో గురుద్వారా ముస్లింలకు తలుపులు తెరిచి వారికి ఆశ్రయం కల్పించారని పేర్కొన్నారు. సీలాంపూర్‌లో హింసాత్మక గుంపు మార్గాన్ని ఆపడం ద్వారా దళితులు ముస్లిం పొరుగువారికి ఆశ్రయం ఇచ్చారు. పోలీసులు మరియు రాజకీయ నాయకులు తమ విధిని మరచిపోయారు కాని ఒకరికొకరు ధైర్యం మరియు ప్రేమ బహిరంగంగానే ఉంది.

 ఢిల్లీలోని చాలా ప్రాంతాల్లో, పౌరసత్వ చట్టానికి వ్యతిరేకంగా రాజ్యాంగ సమరయోధుల ఉద్యమం దాదాపు రెండున్నర నెలలుగా కొనసాగుతోందని దయచేసి చెప్పండి. ఢిల్లీలోని ఓఖ్లా ప్రాంతానికి చెందిన షాహీన్ బాగ్‌లో ఈ ఉద్యమం ఢిల్లీల్లీని నోయిడాకు కలిపే రహదారిపై జరుగుతోంది. ఢిల్లీ ఎన్నికలలో షాహీన్ బాగ్ పై బిజెపి నాయకుల వివాదాస్పద వాక్చాతుర్యం కూడా చాలా వెల్లడైంది. వివాదాస్పద ప్రకటనలకు పేరుగాంచిన బిజెపి నాయకుడు కపిల్ మిశ్రా, సిఎఎకు వ్యతిరేకంగా ఆందోళనకారులను మూడు రోజుల్లో రహదారిని ఖాళీ చేయమని హెచ్చరించారు, లేకుంటే మేము పోలీసుల మాట కూడా వినము.
అప్పటి నుండి, ఈశాన్య ఢిల్లీలోని అనేక ప్రాంతాల్లో హింసాత్మక ఘర్షణలు జరిగాయి. ఆదివారం జరిగిన హింసాకాండలో ఎవరూ మరణించలేదు, కాని ఆస్తి దెబ్బతింది, ఆ తర్వాత సోమవారం జరిగిన హింసలో ఒక పోలీసుతో సహా ముగ్గురు మరణించారు, అయితే మంగళవారం హింస బలీయమైన రూపాన్ని సంతరించుకుంది. ఈ దృష్ట్యా, ముస్తాబాబాద్, మౌజ్‌పూర్, బాబర్పూర్, అశోక్ నగర్, కరావాల్ నగర్ సహా అనేక ప్రాంతాలు ఈ హింసతో కాలిపోయాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published.