‘వివక్షత, జంతువుల్లా వ్యవహరిస్తారు’: తమిళనాడులో 400 మందికి పైగా దళితులు ఇస్లాం మతంలోకి మారారు; 3000 మంది త్వరలో అనుసరిస్తారు

400 మందికి పైగా దళితులు స్థానిక జనాభా నుండి రోజూ వివక్షను ఎదుర్కొంటున్నారని పేర్కొంటూ ఇస్లాం మతంలోకి మారారు. 3000 మందికి పైగా ఇస్లాం మతంలోకి మారడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని ఒక స్థానిక సంస్థ పేర్కొంది.

కోయంబత్తూర్: తమిళనాడులోని కోయంబత్తూరులోని మెట్టుపాలయంలో వందలాది మంది దళితులు ఇస్లాం మతంలోకి మారారు, వారు స్థానికుల కుల 'వివక్ష'ను ఎదుర్కొన్నారని ఆరోపించారు. కొంతమంది తమ చనిపోయిన వారిని శ్మశానవాటికకు తీసుకెళ్లడానికి అనుమతించనంతవరకు, వారిపై వివక్షకు పాల్పడినందుకు ప్రతిస్పందనగా సామూహిక మార్పిడులు జరిగాయి.

డిసెంబరు 2 న మెట్టుపాలయంలో స్థానికంగా 'అంటరానితనం గోడ' అని పిలువబడే గోడ కూలి 17 మంది దళితులను చంపినప్పుడు వారు బ్రేకింగ్ పాయింట్‌కు చేరుకున్నారని ఈ బృందం పేర్కొంది.

 "నా పేరు మాధన్, కానీ ఇప్పుడు నా పేరు సులైమాన్. నేను ఎందుకు మతం మార్చాను ఎందుకంటే నా సమాజంలోని ప్రజలు రోజూ వివక్షకు గురవుతున్నారని నేను చూస్తున్నాను. వారు మాకు వ్యతిరేకంగా మరియు వారి వైఖరికి వ్యతిరేకంగా ఉపయోగించే పదాలు, నాకు నమ్మకం ఉంది వారు మమ్మల్ని పురోగతికి అనుమతించరు. ఇస్లాంలో సమానత్వం మరియు సోదర భావాన్ని మేము కనుగొన్నాము మరియు నేను దానిని మార్చాను "అని దళితుల్లో ఒకరైన సులైమాన్ - అంతకుముందు మాధన్ - టైమ్స్ నౌతో అన్నారు. "వారు నన్ను వేరే కుల వ్యక్తిగా పరిగణించరు. వారు నన్ను వారిలో ఒకరిగా చూస్తారు. వారు మా ఇంటికి రావడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు. నేను ఏ కులానికి చెందినవాడిని అని వారు అనుకోరు. నేను ముస్లిం అని, వారు నాకు సహాయం చేయడానికి వారి చేతిని ఇవ్వండి "అని ముహమ్మద్ రెహ్మాన్ అన్నారు, ఇంతకు ముందు అజిత్ కుమార్ అని పిలిచేవారు. కులతత్వం బారి నుంచి విముక్తి పొందేలా ఇస్లాం మతంలోకి మారాలని నిర్ణయించుకున్నామని దళిత అనుకూల సంస్థ తమిళ పులిగల్ ప్రధాన కార్యదర్శి నీలవేనిల్ పేర్కొన్నారు. సుమారు 3000 మంది ఇస్లాం మతంలోకి మారడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారని, 450 మంది ఇప్పటికే మతం మార్చారని నీలవేనిల్ పేర్కొన్నారు.