భీమ్ ఆర్మీ చీఫ్ ఫిబ్రవరి 23 న భారత్ బంద్ కు పిలుపునిచ్చారు

తన డిమాండ్‌పై ఒత్తిడి తెచ్చేందుకు ఫిబ్రవరి 16 న మండి హౌస్ నుంచి పార్లమెంటుకు కవాతు నిర్వహిస్తామని ఆజాద్ తెలిపారు

 
ప్రభుత్వ ఉపాధిలో పదోన్నతి, నియామకాలలో రిజర్వేషన్లు ఇవ్వడానికి రాష్ట్రాలు కట్టుబడి ఉండవని, కోటా కూడా ప్రాథమిక హక్కు కాదని సుప్రీంకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పుకు వ్యతిరేకంగా ఫిబ్రవరి 23 2020 న భీమ్ ఆర్మీ చీఫ్ చంద్ర శేఖర్ ఆజాద్ 'భారత్ బంద్' కు పిలుపునిచ్చారు. ఎస్సీ, ఎస్టీ, ఓబీసీలకు చెందిన అన్ని పార్టీల ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలు ఈ తీర్పును రద్దు చేయడానికి ఆర్డినెన్స్ తీసుకురావాలని ప్రభుత్వంపై ఒత్తిడి తెచ్చాలని ఆయన కోరారు. "ప్రజలు వారిని ఎన్నుకున్నారు మరియు వారు సమస్య గురించి మాట్లాడాలి. వారు సమస్యను లేవనెత్తకపోతే, మేము వారి నివాసాలను కూడా గెరావ్ చేస్తాము" అని ఆయన విలేకరులతో అన్నారు. తన డిమాండ్‌పై ఒత్తిడి తెచ్చేందుకు ఫిబ్రవరి 16 2020 న మండి హౌస్ నుంచి పార్లమెంటుకు కవాతు నిర్వహిస్తామని ఆజాద్ తెలిపారు.