ఒడిశా గిరిజన బాలికలు రగ్బీ ఆడుతున్నారు కాని క్రికెట్ దేశం వారిని విస్మరిస్తుంది

 ఒడిశాలోని ధతికా అనే చిన్న గ్రామంలో పెరిగిన హుపి మాజి, తన టీనేజ్‌లో పెళ్లి చేసుకోవడం, పిల్లలను యవ్వనంలో పెంచడం మరియు బయటి ప్రపంచం గురించి మరేమీ తెలియకుండా వృద్ధాప్యం కావడం కంటే మరేమీ చేయటానికి ఉద్దేశించలేదు.
 సంతల్ తప్ప వేరే భాషలో మాట్లాడలేక, అపరిచితులని కలవడం మరియు వారితో శీఘ్ర చాట్ పంచుకోవడం అనే ఆలోచనకు ఆమె భయపడింది. సహాయం కోసం అడగడం ఆమెను భయభ్రాంతులకు గురిచేసింది, అందువల్ల ఆమె నొప్పి మరియు కష్టాలలో ఉండటానికి ప్రయత్నించింది. కొంతకాలం క్రితం, 2005 లో, ఆమె కేవలం ఎనిమిదేళ్ళ వయసులో.

అప్పటి నుండి, హుపి అంతర్జాతీయ టోర్నమెంట్‌లో భారత రగ్బీ జట్టును అత్యుత్తమంగా పూర్తి చేయడంలో సహాయపడటం సహా అనేక విజయాలు సాధించాడు - ఆ సమయంలో ఆసియా రగ్బీ ఉమెన్స్ సెవెన్స్ ట్రోఫీలో రన్నరప్, 2017 లో.

అప్పటి నుండి, హుపి అంతర్జాతీయ టోర్నమెంట్‌లో భారత రగ్బీ జట్టును అత్యుత్తమంగా పూర్తి చేయడంలో సహాయపడటం సహా అనేక విజయాలు సాధించాడు - ఆ సమయంలో ఆసియా రగ్బీ ఉమెన్స్ సెవెన్స్ ట్రోఫీలో రన్నరప్, 2017 లో…. 

హుపి తన మాతృభాషలో మాత్రమే కమ్యూనికేట్ చేయకుండా చాలా దూరం వచ్చారు మరియు ఆమె హిందీలో మాట్లాడటం కూడా బాగా నేర్చుకుంది. ఇప్పుడు, ఆమె ఎవరితోనూ మరియు అందరితోనూ సుదీర్ఘ సంభాషణలు చేయడంలో పూర్తిగా సౌకర్యంగా ఉంది.

ఆమె విజయానికి, అథ్లెట్‌గానే కాకుండా, ఈ నమ్మకమైన వ్యక్తిత్వాన్ని అభివృద్ధి చేయడంలో కూడా, ఆమెకు లభించిన అవకాశాలతో చాలా సంబంధం ఉంది, ప్రస్తుతం భువనేశ్వర్‌లో జరుగుతున్న ఖేలో ఇండియా యూనివర్శిటీ గేమ్స్ వంటి ప్రభుత్వ కార్యక్రమాలకు కృతజ్ఞతలు.

ఈ కార్యక్రమంలో, ఒడిశా స్టార్ ఇలా అన్నారు, “నేను నా కుటుంబం గురించి అందరూ ఆందోళన చెందుతున్న కుటుంబానికి చెందినవాడిని. అమ్మాయిగా నేను బయటకు వెళ్లి ఆడకూడదని వారు భావించారు, ఎందుకంటే నేను కాలు విరిగినా లేదా పెద్ద మచ్చలు వచ్చినా మంచి భర్తను ఎలా పొందగలను? ”
 "కానీ వారు నన్ను నా స్వంతంగా చూడటం, మా గడ్డపై మరియు విదేశీ దేశాలలో భారతదేశం కోసం ఆడటం చూసినప్పటి నుండి, వారు దాని గురించి అడగడం మానేశారు. ఇప్పుడు వారు నా స్వంత వృత్తి మార్గాన్ని అనుసరించడానికి నన్ను అనుమతించారు మరియు వీలైనంత త్వరగా వివాహం చేసుకోవాలనే ఒత్తిడి నా భుజాల నుండి బయటపడింది, ”అన్నారాయన.

హుపి యొక్క సహచరుడు మరియు భారత కేంద్రం, రజనీ సబర్ కూడా ఇలాంటి కథను కలిగి ఉంది, దీనిలో ఆమె రగ్బీ ఆడటానికి నిరుత్సాహపడింది, ఎందుకంటే "ఇది కండరాల కుర్రాళ్ళు మాత్రమే ఆడిన ఆట" కానీ ఒకసారి ఆమె ఒక విమానంలో ఎగరడం చూసినప్పుడు - ఆమె కుటుంబంలో మొదటిది , మరియు 2019 లో ఫిలిప్పీన్స్లో జరిగిన ఆసియా ఉమెన్స్ డివ్ -1 రగ్బీ 15s ఛాంపియన్‌షిప్ కాంస్యం గెలవడానికి భారతదేశానికి సహాయం చేస్తుంది, వారి దృక్పథం మారిపోయింది.

వారు ఎంత మంచివారైనా, హుపి, రజనీ వంటి అథ్లెట్లందరికీ ఒక సాధారణ సమస్య ఉంది. "మేము దేశం కోసం ఎన్ని పతకాలు తెచ్చినా, ఎన్ని ట్రోఫీలు గెలిచినా, మమ్మల్ని ఎప్పుడూ తీవ్రంగా పరిగణించరు" అని రజనీ చెప్పారు. "భారతదేశంలో, క్రికెట్ మరియు హాకీ ఆడే ఆటగాళ్లకు అన్ని సౌకర్యాలు ఉన్నాయి, వారు స్పాన్సర్‌లను పొందడం చుట్టూ పరుగెత్తాల్సిన అవసరం లేదు, కానీ రగ్బీ జట్టు విషయంలో అలా కాదు" అని హుపి అన్నారు.

వారు ఎంత మంచివారైనా, హుపి, రజనీ వంటి అథ్లెట్లందరికీ ఒక సాధారణ సమస్య ఉంది. "మేము దేశం కోసం ఎన్ని పతకాలు తెచ్చినా, ఎన్ని ట్రోఫీలు గెలిచినా, మమ్మల్ని ఎప్పుడూ తీవ్రంగా పరిగణించరు" అని రజనీ చెప్పారు. "భారతదేశంలో, క్రికెట్ మరియు హాకీ ఆడే ఆటగాళ్లకు అన్ని సౌకర్యాలు ఉన్నాయి, వారు స్పాన్సర్‌లను పొందడం చుట్టూ పరుగెత్తాల్సిన అవసరం లేదు, కానీ రగ్బీ జట్టు విషయంలో అలా కాదు" అని హుపి అన్నారు.