రాజకీయ వ్యతిరేకతను నాశనం చేయడంలో హిట్లర్ మరియు స్టాలిన్‌లకు న్యాయవ్యవస్థ ఎలా సహాయపడింది

ఏదైనా ప్రజాస్వామ్యం దాని భవనాన్ని బలపరిచే సంస్థల వలె బలంగా లేదా బలహీనంగా ఉంది. ప్రజాస్వామ్యాన్ని అణచివేసినప్పుడు అది మొదట తొలగించబడిన న్యాయ వ్యవస్థ యొక్క సంస్థాగత విశ్వసనీయత. చరిత్ర యొక్క గొప్ప స్వీప్ ఈ మాగ్జిమ్లకు సాక్ష్యమిస్తుంది. న్యాయ స్వాతంత్ర్యాన్ని అణగదొక్కినప్పుడల్లా, దౌర్జన్యం, గందరగోళం మరియు అరాచకం, ఆ క్రమంలో, దాని అనివార్యమైన పరస్పర సంబంధాలు.

రీచ్‌స్టాగ్ అగ్నిప్రమాదం వెనుక కమ్యూనిస్టులు చేసిన దుర్మార్గపు మరియు ప్రతిష్టాత్మక కుట్రను న్యాయమూర్తులు కనుగొంటారని హిట్లర్‌కు ఈ వివరించని నిరీక్షణ ఉంది, కాని న్యాయమూర్తులు ఒకే కమ్యూనిస్టును మాత్రమే దోషులుగా నిర్ధారించారు. ఆగ్రహానికి గురైన హిట్లర్, రీచ్‌స్టాగ్ ఫైర్ డిక్రీ ప్రకారం, జర్మన్ కోర్టు వ్యవస్థ యొక్క క్రమానుగత క్రమం వెలుపల మరియు జర్మన్ చట్టం యొక్క పరిమితికి వెలుపల, తన సొంత న్యాయ వ్యవస్థను ఏర్పాటు చేసుకోవటానికి అధికారాన్ని ఇచ్చాడు. ఇవి సోండర్‌గెరిచ్టే లేదా నాజీ ప్రత్యేక కోర్టులు.

ఈ ప్రత్యేక న్యాయస్థానాల చెల్లింపు విస్తృతంగా ఉంది.
ఈ రాక్షసత్వాలలో అత్యంత అపఖ్యాతి పాలైనది వోక్స్‌గెరిచ్‌షాఫ్, పీపుల్స్ కోర్ట్, 1934 లో దేశద్రోహ విచారణలను నిర్వహించడానికి ఏర్పాటు చేయబడింది. ఈ చర్యలు జర్మన్ న్యాయ మరియు న్యాయ వ్యవస్థకు మరణం కలిగించాయి. 1942 ఏప్రిల్ 26 న రీచ్‌స్టాగ్‌లో చేసిన ప్రసంగంలో హిట్లర్ న్యాయవ్యవస్థను ఉద్దేశించినప్పుడు నిష్పాక్షికత యొక్క అత్తి ఆకు ముక్కలుగా ముక్కలైంది. హిట్లర్ ఇలా అన్నాడు: “నేను జర్మన్ చట్టాన్ని ఆశిస్తున్నాను దేశం వారి కోసం ఇక్కడ లేదని, వారు దేశం కోసం ఇక్కడ ఉన్నారని అర్థం చేసుకోవడానికి వృత్తి… ఇప్పటినుండి, నేను ఈ కేసులలో జోక్యం చేసుకుని, గంట డిమాండ్‌ను స్పష్టంగా అర్థం చేసుకోని న్యాయమూర్తులను కార్యాలయం నుండి తొలగిస్తాను.”

నాజీ జర్మనీలోని న్యాయమూర్తులు నాజీ పార్టీకి మరియు చట్టానికి మధ్య ఏదైనా వివాదం సంభవించినప్పుడు, నాజీ పార్టీ ఎల్లప్పుడూ విజయవంతం కావాలని సూచించబడింది, ఎందుకంటే వారి లక్ష్యాలు సరసమైన ఆట యొక్క ఏవైనా భావాలను అధిగమించాయి. ఆసక్తికరంగా, నాజీ జర్మనీలో న్యాయమూర్తులు అతి తక్కువ హింసకు గురయ్యారు. ఎవరైనా నిర్బంధ శిబిరంలో ముగించలేదు, ఎందుకంటే వారి సహ-ఎంపిక స్వచ్ఛంద మరియు సాష్టాంగ మొత్తం. లేఖ లేఖను ఉపయోగించి నాజీల దురాగతాల యొక్క చట్టబద్ధత మినహాయింపు కాకుండా నియమం.అందువల్ల యాక్సిస్ ఆక్రమిత దేశాలలో ప్రజల విశ్వాసాన్ని పునరుద్ధరించడానికి, మిత్రరాజ్యాలు న్యూరిమ్బెర్గ్ మరియు టోక్యో ట్రయల్స్ ఆఫ్ వార్ నేరస్థులను సంక్షిప్తంగా అమలు చేయకుండా నిర్వహించారు.

ఇటలీలో 1920 లలో ఎగ్జిక్యూటివ్, శాసనసభ మరియు న్యాయవ్యవస్థ యొక్క మూడు శాఖలు ముస్సోలినీ యొక్క నీచమైన సంవత్సరాల్లో ఒకటిగా కలిసిపోయాయి.ఒక అనైతిక రాజ్యం ఏర్పడటానికి దారితీసింది, ఇక్కడ చట్ట పాలన ఫాసిస్టుల రిట్ ద్వారా భర్తీ చేయబడింది.న్యాయస్థానాలకు సహజ హక్కుల తత్వశాస్త్రం మరియు స్వయంప్రతిపత్తి యొక్క భావనలు వారి విషయాల పథకంలో స్థానం పొందలేదు. ఫాసిస్ట్ న్యాయం అనేది ఒక సుప్రీం జ్యుడిషియల్ క్లాస్ చేత పవిత్రం చేయబడిన దుండగుడి పాలన.